![](/Th%20vin%20hnh%20nh/2021-8/_w/24567_jpg.jpg)
Làn sóng thứ 4 của đại dịch CoViD-19 kéo dài đã 3 tháng nay. Trong tình hình dịch bệnh, cuộc sống của hầu hết mọi người đều khó khăn hơn, nhiều lo lắng, mệt mõi hơn. Đáng mừng là trên các trang mạng xã hội, bên cạnh những tâm tư, lo âu, những lời kêu cầu hỗ trợ thì cũng có những chia sẻ rất chân tình, tích cực, như tiếp thêm niềm tin, động lực để mọi người cùng đoàn kết, vững tâm vượt qua đại dịch.
Thiết nghĩ, tinh thần lạc quan, tích cực là điều mà chúng ta rất cần hiện nay. Mọi người hãy cùng nghiêm túc thực hiện tốt các biện pháp phòng, chống dịch để bảo vệ sức khỏe cho bản thân, gia đình, cộng đồng, giữ tin thần lạc quan, tin tưởng, đoàn kết… phát huy tinh thần “tự lực – tự cường”, chớ trông chờ ỷ lại vào các nguồn hỗ trợ từ chính quyền.
Dịch bệnh dù nguy hiểm đến đâu, mỗi người dân chủ động phòng dịch và chủ động chăm lo cho đời sống của bản thân, gia đình… chúng ta sẽ sớm chiến thắng CoViD-19, đưa cuộc sống trở lại bình thường.