|
|
|
|
|
|
|
UBND huyện triển khai các hoạt động kỷ niệm 70 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ
|
Ngày 11/7/2017, đồng chí Phạm Thị Thanh Hiền, Ủy viên Ban thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch UBND huyện Củ Chi đã chủ trì hội nghị triển khai kế hoạch tổ chức các hoạt động kỷ niệm 70 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2017)
|
Kỷ niệm 70 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ, ngoài công tác tuyên truyền, huyện phối hợp với Đài Truyền hình Việt Nam và Đài Truyền hình TPHCM tổ chức cầu truyền hình trực tiếp tại Đền Tưởng niệm Liệt sĩ Bến Dược vào đêm 22 và 26/7. Huyện cũng tổ chức chương trình biểu diễn nghệ thuật kỷ niệm 70 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ và vận động gây quỹ chăm lo cho gia đình chính sách có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trên địa bàn huyện Củ Chi; chương trình Tiếng hát Nông thôn mới; chương trình văn nghệ, triển lãm ảnh với chủ đề “Uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa”; tổ chức dâng hương, dâng hoa Đền Tưởng niệm Liệt sĩ Bến Dược, Nghĩa trang liệt sĩ huyện, Nghĩa trang chính sách Thành phố, Nghĩa trang Thành phố, các Đền Tưởng niệm liệt sĩ, Bia Tưởng niệm liệt sĩ tại các xã - thị trấn; sửa chữa, xây mới nhà tình nghĩa đã xuống cấp; tổ chức thăm, tặng quà các gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn, vươn lên trong cuộc sống. Ngoài các hoạt động trên, huyện cũng xây dựng kế hoạch cụ thể tham gia các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa” của Thành ủy - UBND Thành phố đề ra, chuyển quà tặng của Chủ tịch nước, UBND Thành phố đến đối tượng chính sách đúng, đầy đủ và kịp thời.
Tại hội nghị, đồng chí Phạm Thị Thanh Hiền đề nghị các đơn vị khẩn trương thực hiện các nhiệm vụ được phân công theo kế hoạch đã đề ra; làm và hoàn thành tốt nhiệm vụ bằng trách nhiệm của những người đang được thụ hưởng nền độc lập dân tộc từ sự hy sinh xương máu của cha ông; của những thương binh - liệt sĩ; tuyên truyền vận động trong nhân dân về ý nghĩa của Ngày Thương binh Liệt sĩ, về truyền thống “Đền ơn đáp nghĩa”, đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”; đồng thời đồng chí cũng yêu cầu các xã - thị trấn tích cực vận động trong cán bộ, công chức và nhân dân trên địa bàn đóng góp quỹ “đền ơn đáp nghĩa” tạo thêm nguồn lực hỗ trợ xây mới, sửa chữa nhà ở đối với người có công, thăm, tặng quà tất cả các gia đình chính sách trên địa bàn.
Ngọc Thùy
|
|
Số lượt người xem:
2091
-
HĐND – UBND huyện thăm, tặng quà 05 trường có 100% học sinh đậu tốt nghiệp trung học phổ thông (10/07/2017)
-
Phụ nữ Củ Chi: 06 THÁNG ĐẦU NĂM PHÁT VAY GẦN 3,8 TỶ ĐỒNG (04/07/2017)
-
Tiếp tục phát huy bản chất, truyền thống bộ đội Cụ Hồ “Trung thành, đoàn kết, gương mẫu, đổi mới” (01/07/2017)
-
Hội nghị toàn quốc học tập, quán triệt Nghị quyết Hội nghị Trung ương 5, Khóa XII (30/06/2017)
-
Cần củng cố niềm tin của nhân dân ngay từ cấp ấp, xã (30/06/2017)
-
Tiến hành “Phạt nóng”, không để tái diễn tình trạng lấn chiếm lòng lề đường (28/06/2017)
-
Triển khai Nghị quyết Đại hội Đại biểu phụ nữ Toàn quốc lần thứ XII (27/06/2017)
-
Cần tăng cường kỷ luật nghiêm trong Đảng (27/06/2017)
-
TỔ ĐẠI BIỂU QUỐC HỘI THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH KHÓA XIV ĐƠN VỊ SỐ 9 HUYỆN CỦ CHI VÀ HÓC MÔN TIẾP XÚC CỬ TRI (26/06/2017)
-
Trao 219 giải thưởng cho các tập thể và cá nhân tham gia ngày hội văn hóa, thể thao quần chúng xây dựng đời sống văn hóa nông thôn mới năm 2017. (25/06/2017)
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
-
Bản tin Hoạt động Quận 4-13-19/12/2010
-
Bản tin Hoạt động Quận 4-15-21/12/2010
|
|
|